กองทัพเรือ โดย กรมการขนส่งทหารเรือ ได้จัดรถและเรือ บริการรับ – ส่ง สนับสนุนการไปลงนามถวายความอาลัย ฯ ณ พระบรมมหาราชวัง ทั้งทางบก และ ทางน้ำ เพื่ออำนวยความสะดวกให้แก่ประชาชน โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย
รายละเอียดเส้นทางดังนี้
๑. จัดรถยนต์โดยสารขนาดใหญ่ ปอ. จำนวน ๕ คัน บริการเพิ่มเติมจากเส้นทางปกติ เริ่มตั้งแต่ ๑๗ ต.ค.๕๙ เวลา ๐๙๐๐ – ๒๐๐๐ ดังนี้
๑.๑ เส้นทางโรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า – สนามหลวง จำนวน ๒ คัน ให้บริการทุกวัน ๑.๒ เส้นทาง ห้างสรรพสินค้าพาต้าปิ่นเกล้า – สนามหลวง จำนวน ๒ คัน ให้บริการทุกวัน ๑.๓ เส้นทาง สนามม้านางเลิ้ง – สนามหลวง จำนวน ๑ คัน ให้บริการทุกวัน
๒. จัดเรือโดยสาร รับ – ส่ง ตามเส้นทางต่างๆ จำนวน ๓ เส้นทาง ดังนี้
เส้นทางที่ ๑
เวลาเรือออก ๐๖๑๕ ต้นทาง เทศบาลปากเกร็ด – ท่าน้ำนนท์ – สะพานพระราม ๗ – ท่าน้ำเกียกกาย – ท่าราชนาวีสโมสร
เวลากลับเรือออก ๑๖๔๕ ท่าราชนาวีสโมสร – ท่าน้ำเกียกกาย – สะพานพระราม ๗ – ท่าน้ำนนท์ - เทศบาลปากเกร็ด ตั้งแต่วันจันทร์ – วันศุกร์
เส้นทางที่ ๒
เวลาเรือออก ๐๖๓๐ ต้นทาง กองเรือยกพลขึ้นบก กองเรือยุทธการ (กยพ.กร.) – ท่าน้ำวัดบางนานอก – ท่าราชนาวีสโมสร
เวลากลับเรือออก ๑๖๔๕ ท่าราชนาวีสโมสร - วัดบางนานอก - กองเรือยกพลขึ้นบก กองเรือยุทธการ (กยพ.กร.) ตั้งแต่วันจันทร์ – วันศุกร์
เส้นทางที่ ๓
เวลาเรือออก ๐๗๐๐ และ ๐๘๐๐ ท่าช้าง – สาทร
เวลากลับเรือออก ๑๗๐๐ และ ๑๘๐๐ ท่าสาทร – ท่าช้าง ให้บริการประชาชนทุกวัน
สามารถติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่กรมการขนส่งทหารเรือ ในเวลาราชการ ๐ ๒๔๗๕ ๕๕๑๓ และนอกเวลาราชการ ๐ ๒๔๗๕ ๕๗๙๗
ข้อมูล ขส.ทร. ๒๑ ต.ค.๕๙
รายละเอียดเส้นทางดังนี้
๑. จัดรถยนต์โดยสารขนาดใหญ่ ปอ. จำนวน ๕ คัน บริการเพิ่มเติมจากเส้นทางปกติ เริ่มตั้งแต่ ๑๗ ต.ค.๕๙ เวลา ๐๙๐๐ – ๒๐๐๐ ดังนี้
๑.๑ เส้นทางโรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า – สนามหลวง จำนวน ๒ คัน ให้บริการทุกวัน ๑.๒ เส้นทาง ห้างสรรพสินค้าพาต้าปิ่นเกล้า – สนามหลวง จำนวน ๒ คัน ให้บริการทุกวัน ๑.๓ เส้นทาง สนามม้านางเลิ้ง – สนามหลวง จำนวน ๑ คัน ให้บริการทุกวัน
๒. จัดเรือโดยสาร รับ – ส่ง ตามเส้นทางต่างๆ จำนวน ๓ เส้นทาง ดังนี้
เส้นทางที่ ๑
เวลาเรือออก ๐๖๑๕ ต้นทาง เทศบาลปากเกร็ด – ท่าน้ำนนท์ – สะพานพระราม ๗ – ท่าน้ำเกียกกาย – ท่าราชนาวีสโมสร
เวลากลับเรือออก ๑๖๔๕ ท่าราชนาวีสโมสร – ท่าน้ำเกียกกาย – สะพานพระราม ๗ – ท่าน้ำนนท์ - เทศบาลปากเกร็ด ตั้งแต่วันจันทร์ – วันศุกร์
เส้นทางที่ ๒
เวลาเรือออก ๐๖๓๐ ต้นทาง กองเรือยกพลขึ้นบก กองเรือยุทธการ (กยพ.กร.) – ท่าน้ำวัดบางนานอก – ท่าราชนาวีสโมสร
เวลากลับเรือออก ๑๖๔๕ ท่าราชนาวีสโมสร - วัดบางนานอก - กองเรือยกพลขึ้นบก กองเรือยุทธการ (กยพ.กร.) ตั้งแต่วันจันทร์ – วันศุกร์
เส้นทางที่ ๓
เวลาเรือออก ๐๗๐๐ และ ๐๘๐๐ ท่าช้าง – สาทร
เวลากลับเรือออก ๑๗๐๐ และ ๑๘๐๐ ท่าสาทร – ท่าช้าง ให้บริการประชาชนทุกวัน
สามารถติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่กรมการขนส่งทหารเรือ ในเวลาราชการ ๐ ๒๔๗๕ ๕๕๑๓ และนอกเวลาราชการ ๐ ๒๔๗๕ ๕๗๙๗
ข้อมูล ขส.ทร. ๒๑ ต.ค.๕๙
Comments